PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Các Đề Tài > PIC Việt Nam - Chuyên nghiệp

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

PIC Việt Nam - Chuyên nghiệp Chúng ta sẽ thảo luận ở đây nhưng vấn đề về phương pháp nghiên cứu, cách làm việc và tổ chức công việc...

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 23-07-2010, 01:39 AM   #8
robotden
Đệ tử 5 túi

robotden's Avatar

:
Trích:
Nguyên văn bởi phuonglehoai View Post
Mình ở Đà Nẵng - Hòa khánh.về bia thì mai mình sẽ up lên vì mình chụp rồi mà thằng bạn nó giữ cái máy ảnh mất tiêu. cụ thể về bài bắn thì như thế này:
- nội dung: Kiểm tra bắn súng Tiểu liên AK bài 2(phải bắn 3 bia có vận động,vận động ở đây có nghĩa là sau khi bắn bia thứ 1 phải chạy lên 1 vị trí khác để bắn bia số 2 và chạy lên vị trí khác nữa để bắn bia số 3) >>>như vậy là đã kết thúc bài kiểm tra
- cách thức tiến hành của mỗi đợt bắn như sau:
+ mỗi lần bắn là 10 người,mỗi người 1 bệ (+ 3 bia đã chuẩn bị / người >> 10 người là 30 bia)
+ Kích thước bia là: có 3 bia tượng trưng cho tên địch đan quỳ,lom khom,và đứng
. 2 bia trước thì 80*80
. còn bia đứng sẽ là bia chạy được 1 người dùng ròng rọc kéo cho nó chạy trong phạm vi 50m rồi quay ngược lại (đi và về là 100m) >>mục đích để kiểm kiểm tra người bắn địch trong tư thế chạy.(kích thước là 1.5m *40)
*bia số 1 sẽ hiện trong thời gian là 15s và ẩn đi sau 15s lại hiện lại,quá 3 lần người bắn ko bắn được coi như bỏ bia đó,bia số 2 sẽ hiện sau giây thứ 15 của bia số 1 + thêm 5s nữa >> tổng thời gian bia 2 hiện là 20s,sau đó lại ẩn.còn bia số 3 thì sau 1 lần kéo qua và về mà ko bắn được cũng coi như bỏ.
*ý định của mình là dùng Pic dk motor hẹn thời gian kéo và hạ 2 bia số 1 và số 2.còn bia số 3 mình cũng làm như vậy nhưg sẽ có thêm đường ray(giốg tàu hỏa)
*mình nói thêm là khoản cách giữa người bắn và bia là 100m
bạn giúp mình nhé

Hi Phuonglehoai: Bạn có ý kiến thật hay đó. Mà bạn đang đóng quân đơn vị nào, quân hàm gì.Chắc bạn là SQ rùi phải không. Mình cũng đã từng thấy và bắn một hệ thống Chấm điểm tự động. Hệ thống này do trường mình chế tạo.
Chúc vui.