View Single Post
Old 22-04-2006, 11:09 PM   #15
toanthang88
Nhập môn đệ tử

:
Trích:
Nguyên văn bởi voduychau
không biết các bạn đang tạo thư viện cho capture hay layout nhỉ?chẳng thấy thông tin gì cả,nếu cho layout thìrcad nó không cần biết con linh kiện tên là gì,chỉ cần biết số chân và các kích thước chip,mà cái này đã được chuẩn hoá hết rồi,vậy ví dụ nhé,với 1 cái thư viện 40 chân chúng ta có thể gắn 89c51,pic 40 chân,7107 hay bất kỳ con nào khác có 40 chân.Vậy tội chi phải khổ sở vậy nhỉ?chỉ cần tạo những gì mà orcad không có hặoc có nhưng ko dùng được mà thôi
Híc.....Bó tay bác Châu, đương nhiên là tạo thư viện cho Capture rồi. Khi bác thiết kế mạch cho PIC mà trong Capture không có thư viện của nó, không lẻ bác lấy con 89C51 ra mà vẽ àh, rồi chân cẳng cắm lung tung lên,tha hồ mà....đốt tiền.....

Khi đã vẽ sơ đồ nguyên lí xong xuôi, chuyển qua layout, orcad yêu cầu chọn footprint cho linh kiện thì ta chọn loại phù hợp với nó. Cái này theo 1 tiêu chuyẩn chung, nên thích hợp với mọi IC cùng kích cỡ. Nếu trong thư viện layout không có thì phải tự design.....Nhưng chỉ đối với một số Module có chức năng đặc biệt thôi bác, các loại footprint trong thư viện layout hầu như không thiếu thứ gì.
toanthang88 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn