PIC Vietnam

PIC Vietnam (http://www.picvietnam.com/forum/index.php)
-   Cuộc thi "Thiết kế PIC và Ứng dụng" (http://www.picvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=57)
-   -   Cuộc thi thiết kế PIC 12/2006 (http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=711)

zero 11-05-2007 09:49 PM

quên mất tôi hiện đang làm một báo cáo về con 16f84 thực hiện việc truyền thông qua máy tính thông qua LPT và hiển thị trên LCD
Cụ thể tui sẽ post lên sau vì hiện nay tui chưa có đủ linh kiện (Mai mới đi mua)
Cái này tui sẽ coi là quà gia mắt anh em :D hẹn mấy hôm nữa nhé!

falleaf 11-05-2007 09:55 PM

Nếu bạn có thiết kế và báo cáo tốt về 16F84, một món quà cho bạn đó là 100K cho báo cáo chi tiết đó. Bạn có thể chọn nhận 1 con PIC bất kỳ, hoặc là bạn có thể nhận tiền mặt. Tùy ý bạn.

Khi cuộc thi được chính thức tổ chức, bạn nào tham gia cũng có cơ hội được nhận giải. Bây giờ mình cũng đang làm việc để gút lại hợp đồng với phía Nhân Việt. Việc này sẽ tiến hành nhanh thôi.

Chúc vui

zero 12-05-2007 10:02 PM

Báo cáo chi tiết về con 16F84 thì tôi lấy từ một báo cáo của các bạn khác(ko rõ tác giả) thôi thấy cái này khá chi tiết và tổng quát cho các dòng PIC (về bố cục và trình bày nội dung khá giống quyển 8051 nên tôi ko nghĩ là cần chỉnh sửa <= :D thực gia là ngại khoản văn chương)
Còn về ứng dụng thì tôi sẽ cố gắng viết chi tiết càng tốt
:D đêm nay mới bắt tay làm mạch thật nên sẽ cố gắng có đáp án sớm cho anh em test thử!
Ke ke còn món quà 100K của bác F nghe cũng ... (^^) tui sẽ làm ngay vì tình cảm là mì chính còn $ là đậu phụ!

linhleduong 05-08-2007 12:00 PM

Tôi đã tham gia các diễn đàn khác cũng khá lâu rồi và mới tham gia diễn đàn về PIC. Tôi thấy ý tưởng thiết kế PIC và Ứng dụng là rất hay và rất cần thiết cho các bạn SV bắt đầu tham gia nghiên cứu và đưa các sản phẩm của mình tới người dùng. Tôi cũng rất muốn tham gia cuộc thi này với tư cách là nhà tài trợ không biết có được không và ban quản trị có thể cho tôi biết điêu kiện cần thiết của một nhà tài trợ đối với dự án này.
Rât mong được cùng tham gia với các bạn!

phucthinhel 07-08-2007 08:09 PM

Nói thật giải thưởng 100k một cái đề tài là quá là bèo bác falleaf bác à ! nếu được bắc tăng thành 1 triệu thì chắc rằng sẽ có người tham gia ào ào ! mà xem .
Nều ở HCM bác cầm 100k thì làm được gì nào . bác falleaf chắc cũng hiểu rõ ( vậy giá ngày càng leo thang mà bác ... )
Giải thưởng tăng ắt nhiều người theo !
Mình chĩ có ý đóng ghóp thôi ! chứ không có ý phá hoại gì đâu .

falleaf 22-08-2007 09:56 AM

Chúng ta đã thành công ký hợp đồng với Nhân Việt về việc tổ chức cuộc thi thiết kế PIC.

F sẽ có thông báo chính thức về cuộc thi này, và giải thưởng mỗi tháng sẽ là 1 triệu/tháng cho tất cả các giải. Như vậy dự kiến sẽ chia làm 3 giải. Giải nhất 500K, giải nhì 300K và giải ý tưởng 100K (F phải đóng thuế thu nhập cá nhân 100K vì tiền tài trợ chính xác là 1M/tháng, chưa có đóng thuế thu nhập cá nhân 10%, họ chuyển một cục tiền 3 tháng, bao gồm hỗ trợ hosting, và giải thưởng, cho nên phải đóng thuế thu nhập cá nhân).

Về cơ cấu giải thưởng sẽ phân bố lại cụ thể, và sẽ có thông báo chính thức. F sẽ thông báo về cuộc thi sớm. Hợp đồng đã được ký xong, vì vậy cuộc thi bây giờ có thể chính thức tiến hành rồi, sẽ không còn lo ngại gì nữa.

Chúc vui.

minhtienbk 22-08-2007 04:29 PM

em muốn làm 1 cái remote control cho PC , dùng USB (18f2550) ,và RF 27Mhz , 8 kênh ,dk hơn chục công việc ( ko nhiều bằng cái Gilder)
Vậy là nếu nộp lên thì sẽ dc tahm gia cuộc thi ? ,giải thưởng (nếu dc) như trên
À ,phần cứng đã làm xong nên chắc ko cần mạch của forum đâu .

linhleduong 30-08-2007 08:35 AM

Chúng tôi ủng hộ 100k cho giải thưởng của cuộc thi này. Tôi thấy đây là một hình thức rất tốt để thúc đẩy khả năng tìm tòi, sáng tạo của các bạn sv, những người chỉ chờ có cơ hội để được thể hiện mình. Tôi nghĩ ban quản trị hãy thường xuyên cập nhật thông tin về diễn biến cuộc thi để cho anh em cùng được biết thì rất tốt.

programmingmcu 02-09-2007 07:22 PM

Tôi có mấy chiếc mạch tự thiết kế, có dùng PIC để điều khiển giao tiếp với máy tính thông qua môi trương VC++ không biết có thể tham gia được không các bác.

falleaf 03-09-2007 11:24 AM

Trích:

Nguyên văn bởi programmingmcu (Post 11125)
Tôi có mấy chiếc mạch tự thiết kế, có dùng PIC để điều khiển giao tiếp với máy tính thông qua môi trương VC++ không biết có thể tham gia được không các bác.

Hoàn toàn có thể được.

Trong tuần này, F sẽ dành thời gian soạn lại nội dung cuộc thi thiết kế. F sẽ triển khai cuộc thi từ đầu tuần sau. Đã hết gần cả năm cho ý tưởng phát triển cuộc thi. Bây giờ chúng ta đã chính thức có kinh phí.

Mỗi tháng chúng ta có 1M (tiền mặt 900K do phải đóng thuế 10%) cho tiền giải thưởng. Hy vọng các bạn sẽ tham gia nhiệt tình.

Chúc vui.

hoctro89xxx 03-09-2007 11:51 AM

Xin hỏi cuộc thi này kéo dài bao nhiêu tháng nữa? Tôi hỏi để biết còn chuẩn bị dự thi > 2 sản phẩm.

zero 03-09-2007 02:16 PM

tôi thấy mục này có lâu rồi nhưng giờ mới thấy bác F ngó tới!
Hi vọng là nó ko bị lãng quyên thêm 1 lần nữa!

falleaf 03-09-2007 05:29 PM

F vừa mới sang Hàn trở lại, F sẽ xúc tiến cuộc thi vào tuần sau, và sẽ gửi thông tin cuộc thi vào đầu tuần sau.

Chúc vui.

doanhtuanbkhn 09-01-2008 04:14 PM

Bác Falleaf ah. Em thấy đây đều là những ý tưởng hay của các bạn. Bác có mở một thread là "Danh mục các dự án tham gia cuộc thi" để mọi người tiện tra cứu được không.
Came ơn bác

falleaf 09-01-2008 10:34 PM

Danh mục các dự án đó sẽ sớm được xây dựng tại http://contest.picvietnam.com

PICVendor đang xây dựng trang web này và sẽ upload các tài liệu liên quan cho các bạn lên trang web này trong thời gian sớm nhất có thể.

Chúc vui

Múi giờ GMT. Hiện tại là 07:04 PM.

Tên diễn đàn: vBulletin Version 3.8.11
Được sáng lập bởi Đoàn Hiệp.
Copyright © PIC Vietnam